KIRARINDA SHEIKH DR ABDULJABBAR YAKEYIWA ANNABI SAW.


 KIRARINDA SHEIKH ABDULJABBAR 

YAKEYIWA ANNABI SAW.KAMARDA KOWA YASANSU.


"Dukkanin yabonmu da godiyarmu su taho gunsa mafi yabo

Ɗan Abdu mai babban rabo


Baban Muɗallabi 

Jikan Muɗallabi

Ja gaba Manzonmu mai cetonmu


Ɗa tilo maras tamka, uban ɗakin dukkanin Annabawa


Shugaba ga Mala'iku

Na Khadijah

Jikan Nuhu

Goyon Amina 'yar Wahabu

Sarkin muminai


Ɗa mai biyayya

Ɗa abun bi

Ɗan halas mai kyan hali, mai kyan halitta

Ɗa fari, mai kyan kulawa, mai kala, wane dala

Wane dalandalami na gogaggar azurfa mai kala


Goshinsa das

Fuskarsa tas

Hancinsa ɗas

Ga kyan hakora jeraras


Gemunsa ya cika, yayi lub-lub, yayi daidai, yayi kyau, ba ya kama da na bunsurai.


Ƙyallinsa na haskakawa idan yayi murmushi

Ga kyan wushirya

Ga kalan lebensa ja zur

Ga idonsa gada-gada tamkar farin nono

Farinsu kal, bakinsu ƙirin, girarsa a lanƙwashe


Gashin Muhammadu [S] yafi izga

Ƙyalli da sheƙi

Walwalin fuskarsa yafi matsoƙaci


Harshensa ja

Farchensa ja da fari kamar dinariya


Naman jikinsa a ɗaure

Shi ko yana dire


Bai zanƙale a tsawo ba

Bai diƙis-diƙis a dirinsa ba

Maganarsa tamkar yayyafin da yake zuba

Lafazin sa yafi zuma daɗi idan ya fit da shi


Kyawun sa shine kyau

Gare shi ka fit da dukkan kyau ga shi ɗan Abdu

Baban Faɗima, na Khadijah


Babu kamar ya kai ﷺ"


~Dr Sheikh Abduljabbar Kabara (H).

©Fatimiyya Alawuyya tv

Comments